hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

5/5 - (1 vote)

Last Updated on March 3, 2023 by Swati Brijwasi

  • hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

hanuman chalisa telugu |  ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf
hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

தோஹா

ஶ்ரீ குரு சரண் சரோஜ் ராஜ் நிஜ் மனு முகுரு ஸுதாரி.
பழம் தரும் பரனு ரகுபர் பிமல் ஜாஸு.

மூளை இல்லாத தனு ஜானிகே, சுமிரான் பவன் குமார்
பல புத்தி வித்யா தேஹு மோஹி, ஹர்ஹு க்லேஷ் விகார்

நான்கு மடங்கு

வாழ்க ஹனுமான்
ஜெய் கபிஸ் திஹுன் லோக் அம்பலமானது ॥1॥

ராம் தூத் அதுலித் பால் தாமா
அஞ்சனியின் மகன் பவன்சுத் பெயர் ॥2॥

மஹாபீர் பிக்ரம் பஜ்ரங்கி
குமதி நிவர் சுமதியின் தோழர்கள் ॥3॥

காஞ்சன் பரன் பிராஜ் சுபேசா
கானன் குண்டல் குஞ்சித் கேசா ॥4॥

ஹத் பஜ்ர அரு த்வஜ பிராஜே
தோள்கள் கணுக்கால்களால் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளன ॥5॥

சங்கர் சுவன் கேசரி நந்தன்
தேஜ் பிரதாப் மஹா ஜக்வந்தன் ॥6॥

மிகவும் புத்திசாலி
ராமரின் வேலையைச் செய்ய ஆவல்.7॥

நீங்கள் கடவுளின் மகிமைகளைக் கேட்பதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறீர்கள்
ராம் லகான் சீதா மன்பசியா ॥8॥

நுட்பமான மை நிகழ்ச்சி
கடினமான வடிவத்துடன் லாங்க் ஜாரவா ॥9॥

பீமன் வடிவில் அசுரன்
ராமச்சந்திரன் வேலை முடிந்தது ॥10॥

லை சஜீவன் லக்கன் ஜியாயே
திரு. ரகுபீர் ஹர்ஷி உர் கொண்டுவந்தார் ॥11॥

ரகுபதி அவரை வெகுவாகப் பாராட்டினார்
நீ அன்பே பாரதம் – அவன் சகோதரன் போன்றவன் ॥12॥

ஸஹஸ் பதன் தும்ஹாரோ ஜஸ கவாய்
ஸ்ரீபதி தனது குரலை எங்கே பாடுகிறார்.13॥

சங்கடிக் பிரம்மாதி முனிசா
நாரத் சரத் அஹிஸாவுடன் ॥14॥

ஜாம் குபேர் திக்பால் ஜஹான் தே
எங்கே கவிஞன் கோவிட் என்று சொல்லலாம்.15॥

நன்றி சுக்ரீவஹி கின்ஹா
ராம் மிலயா ராஜ் பட் தின்ஹா ​​॥16॥

உங்கள் மந்திரம் பிபீஷன் என்று கருதப்படுகிறது
லங்கேஷ்வர் பாயே உலகம் முழுவதும் தெரியும் ॥17॥

ஜக் சஹஸ்த்ர ஜோஜன் மீது பானு
லில்யோ தாஹி ஸ்வீட் பழம் ஜானு ॥18॥

ப்ரভு முদ்ரிகா மேலி முக மாஹீ
நீர் கடந்து சென்றதில் வியப்பில்லை ॥19॥

கடினமான உலகத்தை வெல்ல
உனது எளிதான அருள் ॥20॥

ராமர் நம்மைக் காக்கிறார்
உத்தரவு இல்லாமல் பணம் இல்லை ॥21॥

எல்லா மகிழ்ச்சியும் உங்களுடையது
பாதுகாவலருக்கு ஏன் அஞ்ச வேண்டும் ॥22॥

உங்களை பார்த்து கொள்ளுங்கள்
மூன்று உலகங்களும் ஹாங்க் தை கபாய் ॥23॥

பேய் வாம்பயர் அருகில் வராதே
மஹாவீர் நாமத்தை உச்சரிக்கும் போது ॥24॥

நஸயி ரோக் ஹரே சப் பைரா
தொடர்ந்து ஹனுமத் பீரா ஜபித்தல் ॥25॥

அனுமன் உங்களை கஷ்டங்களிலிருந்து காப்பாற்றுவார்
மனதை ஒழுங்குபடுத்தும் வார்த்தைகளை கொண்டு வரும் தியானம் ॥26॥

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக ராமர் சந்நியாசி ராஜா
வைக்கோல் வேலைகளால் அலங்கரிக்கப்பட்டிருக்கிறாய் ॥27॥

மற்றும் யார் எப்போதும் ஆசை கொண்டு
சோயி அமித் வாழ்க்கைக்கு அதன் பலன் கிடைத்தது ॥28॥

நான்கு யுகங்களிலும் உன்னுடைய மகிமை உள்ளது
இதி பிரசித்தி பெற்ற உலக ஒளி ॥29॥

நீங்கள் புனிதர்கள் மற்றும் ஸ்டோயிக்ஸின் பராமரிப்பாளர்
அசுர நிகண்டன் ராம் துலாரே ॥30॥

அஷ்ட சித்தி ஒன்பது நிதியை வழங்குபவர்
அஸ் பார் தீன் ஜானகியின் தாய் ॥31॥

ராம் ரசயன் தும்ஹே பாஸா
எப்போதும் ரகுபதியின் அடிமையாக இருங்கள் ॥32॥

உன்னுடைய பக்தியின் மூலம் ஒருவன் ஸ்ரீராமனைப் பெறுகிறான்
பிறவிகளின் துக்கங்களை மறந்துவிடு ॥33॥

இறுதியாக ரகுவர்பூருக்குச் செல்லுங்கள்
ஹரி பக்தன் எங்கே பிறந்தான் ॥34॥

கடவுளும் மனம் வருந்தவில்லை
எல்லா மகிழ்ச்சியும் ஹனுமத்தால் செய்யப்பட்டது ॥35॥

எல்லா ஆபத்துகளும் நீங்கும், எல்லா வலிகளும் நீங்கும்
ஜோ சுமிரை ஹனுமத் பல்பீரா ॥36॥

ஜெய் ஜெய் ஜெய் ஹனுமான் குசாய்
குருதேவனைப் போல என்னை ஆசீர்வதியுங்கள்.37॥

100 முறை ஓதுபவர்
கைதி விடுவிக்கப்பட்டபோது மிகுந்த மகிழ்ச்சி ஏற்பட்டது ॥38॥

அனுமன் சாலிசா படிப்பவர்
ஆம் சித்த சகி கௌரீசா ॥39॥

துளசிதாஸ் ஸதா ஹரி சேரா
கிஜாய் நாத் ஹ்ரிதய் மஹ் தேரா ॥40॥

தோஹா

பவன் தனய் சங்கத் ஹரன், மங்கள் சிலை வடிவம்.
ராம் லக்கன் சீதாவுடன், இதயம் பசாஹு சுர் பூப்.

[PDF] ஹிந்தியில் ஹனுமான் சாலிசா PDF | பொருள் மற்றும் உரை முறையுடன்

கோஸ்வாமி துளசிதாஸ் இயற்றிய ஹனுமான் சாலிசாவின் உரை, ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜியின் வழிபாடு மற்றும் சேவைக்கான பொருள் மற்றும் பாராயண முறையுடன் இங்கே கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. நீங்கள் தினமும் 51 முறை அல்லது அதிகபட்சம் 101 முறை பாராயணம் செய்தால், பேய்கள் மற்றும் எதிர்மறை நபர்கள் அல்லது சக்திகள் உங்கள் அருகில் வசிக்காது. பிரச்சனைகளில் இருந்து விடுபட அல்லது கடினமான பணியை முடிக்க, இந்த இரண்டுக்கும், இந்த சங்கத்மோச்சன் சாலிசாவை தினமும் 40 முறை பாராயணம் செய்ய வேண்டும் அல்லது இது முடியாவிட்டால், தினமும் ஒரு முறை பாராயணம் செய்து 40 நாட்கள் முடிக்க வேண்டும். ⤋⤋ பதிவிறக்கம் செய்ய ஹிந்தியில் முழு ஸ்ரீ ஹனுமான் சாலிசா PDF கீழே உள்ளது

கோஸ்வாமி துளசிதாஸ் மற்றும் ஹனுமான் சாலிசா | துளசிதாஸ் மற்றும் ஹனுமான் சாலிசா

hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

ஹிந்துக்களின் விருப்பமான புத்தகமான ஸ்ரீ ராம்சரித்மனாஸ், ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜியின் உத்வேகத்துடன் தான் ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜி அதன் அமைப்பைத் தொடங்கினார் என்றும், ஒவ்வொரு பதவியிலும் அவருக்கு தொடர்ந்து உதவி செய்தார் என்றும் கூறுகிறது. ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜியின் வாழ்க்கையும் இதற்கு சாட்சி. மலம் கழித்துவிட்டுத் திரும்பும்போது மீதியுள்ள மலம் கழித்த நீரை ஒரு பேரீச்ச மரத்தின் வேரில் ஊற்றிச் செல்வது பிரபலமானது. அந்த மரத்தில் பேய் ஆவி ஒன்று வாழ்ந்து வந்தது. பேய்கள் இத்தகைய கீழ்த்தரமான விஷயங்களில் திருப்தி அடைகின்றன. அந்த அசுத்த நீரால் தீய ஆவி மகிழ்ச்சி அடைந்தது. ஒரு நாள் அவர் தோன்றி ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜியிடம், “உங்கள் பணியில் நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறேன். சொல்லுங்கள், நான் உங்களுக்கு என்ன சேவை அல்லது உதவி செய்ய வேண்டும்?”

எனக்கு ஸ்ரீ ரகுநாத் தரிசனம் கொடுங்கள். ஸ்ரீ துளசிதாஸின் உத்தரவின் பேரில், பேய் பதிலளித்தது – “என்னால் ரகுநாத் ஜியைக் காட்ட முடிந்தால், ஆதம் ஏன் பேயாக இருக்கும், ஆனால் பிரச்சினையைத் தீர்க்கும் வழியை நான் உங்களுக்குச் சொல்ல முடியும். ஸ்ரீ ராமாயணக் கதை ஒரு குறிப்பிட்ட இடத்தில் நடைபெறுகிறது. .அங்கு முதலில், ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜி ஒரு முதியவர் வேடத்தில் தினமும் வந்து, வெகு தொலைவில் அமர்ந்து கதையைக் கேட்டுவிட்டு பின்னால் செல்கிறார். நீங்கள் அவருடைய கால்களையும் கால்களையும் பிடித்துக் கொள்ளுங்கள். அவர் அருளால் உங்கள் ஏக்கம் நிறைவேறும்.”

ஸ்ரீ துர்கா சாலிசா PDF இந்தி | ஸ்ரீ துர்கா சாலிசா hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

ஸ்ரீ ராமாயணக் கதையை துளசிதாஸ் அதே நாளில் அடைந்தார். அவர் ஒரு வயதான மல்யுத்த வீரரின் வேடத்தில் ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜியை அடையாளம் கண்டு, கதை முடிந்ததும் அவரது கால்களைப் பிடித்தார். ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜி மன்றாடத் தொடங்கினார், ஆனால் ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜியின் விசுவாசத்துடனும் அன்புடனும், தயாமூர்த்தி பவன் குமார் அவருக்கு மந்திரங்களைக் கொடுத்து, சித்ரகூடத்தில் சடங்குகளைச் செய்யும்படி கட்டளையிட்டார். அவர் ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜிக்கு இறைவனைக் காண்பதாக உறுதியளித்தார். hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜியின் அருளின் காணக்கூடிய பலன் வெளிவரத் தொடங்கியது. ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜி சித்ரகூடத்தை அடைந்து அஞ்சனா நந்தன் சொன்ன மந்திரத்தின் சடங்குகளைச் செய்யத் தொடங்கினார். ஒரு நாள் ஷ்யாமும் இரண்டு குமாரரும் குதிரையில் ஏறியிருப்பதைப் பார்த்தான், ஆனால் பார்த்த பிறகும் அவன் கவனம் செலுத்தவில்லை. ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜி நேரடியாகத் தோன்றி ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜியிடம் கேட்டார் – ‘நீங்கள் இறைவனைப் பார்த்தீர்களா, இல்லையா?’ hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

‘இறைவன் எங்கே இருந்தான்?’ ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜி ஆச்சரியப்பட்டபோது, ​​ஹனுமான் ஜி கூறினார் – ‘உங்களுக்கு முன்னால் வெளியே வந்த குதிரைவீரன் குமார்.’ hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

‘ஆஹா!’ ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜி மிகவும் கலக்கமடைந்தார் – ‘நான் கடவுளை அடைந்த பிறகும் அவரை இழந்தேன்.’ அழுதுகொண்டே இரு கண்களிலிருந்தும் கண்ணீர் வழிந்து கொண்டிருந்தது, அவன் உடலை அறியவில்லை. hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

கிருபாமூர்த்தி ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜி அவரை அன்புடன் கட்டினார் – “நீங்கள் மீண்டும் இறைவனைக் காண்பீர்கள்.” மேலும் தயாதம் ஸ்ரீ மாருதியின் அருளால், அவர் பரமாத்மா ஸ்ரீ ராமரை மட்டுமல்ல, ஸ்ரீராமர், பரதன், லக்ஷ்மணன், சத்ருக்னன் மற்றும் சுக்ரீவன் மற்றும் விபீஷணன் போன்ற அனைத்து முக்கிய நபர்களையும் தரிசனம் செய்யலாம்.

ஸ்ரீ கோஸ்வாமி ஜி, கிருபாமூர்த்தி அனுமன் ஜியின் அருளால் ஆசீர்வதிக்கப்பட்டார், இறைவனின் இந்த தனித்துவமான நிழலைக் கண்டு, மந்தாகினியின் புனித கரையில், அவர் தனது கைகளால் சந்தனத்தை தேய்த்து ஸ்ரீ ராமருக்கும் லட்சுமண திலகருக்கும் செய்தார். ஸ்ரீ ராம்சரித்மனாஸ் உருவான நேரத்தில், ஸ்ரீ துளசிதாஸ் ஜி நேரில் தோன்றி, அவர் சிரமத்தை அனுபவித்தவுடன் அவருக்கு உதவினார் என்று மனாஸ்-மர்மக்யா கூறுகிறார். hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

பரம பகவான் ஸ்ரீ ராமரின் தரிசனம் உலக மற்றும் உலக இன்பங்கள் அனைத்திற்கும் ஆணிவேர். ஸ்ரீராமனிடம் அன்பு-பக்தி இல்லாமல் எதுவும் சாத்தியமில்லை, அந்த அன்பு-பக்தியை அடைவது வேலை முதலியவற்றில் மூழ்கியிருக்கும் உலகப் பிராணிகளாகிய நமக்கு எளிதல்ல. கருணையுள்ள இறைவனின் அருளைப் பார்த்து, அவர் இறைவனையும் அவரது அன்பையும் பக்தியையும் அடைகிறார், மேலும் அருளின் திருவுருவமான ஸ்ரீ ஹனுமான் ஜி இதற்கு எப்போதும் இருக்கிறார்.

இறைவனின் அருளும் தாமரை பாதங்களில் கொண்டுபோய் ஒவ்வோர் உயிருக்கும் நன்மை செய்யப் பொறுமையிழந்தாலும், இறைவனை அடையும் ஆசை நமக்கு இல்லை. ஆசைகளின் ஓட்டத்தில் மூழ்கி மகிழ்ச்சியின் நேரடி அறிவைப் பெறுகிறோம். அவர்களிடமிருந்து பிரிக்கவே விரும்பவில்லை. கருணையுள்ள ஹனுமான் ஜியைப் பார்க்கக் கூட கதாதாரி விரும்பவில்லை, அதனால்தான் அவர் தயாதத்தில் தங்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. அவர்களின் ஆசை முழுமையடையாமல் காலியாகவே உள்ளது.

திருப்தியடையும் போது, ​​ஹனுமான் ஜீ ஜீவராசியின் இறுதி நலன்களைச் செய்ய நேரம் எடுப்பதில்லை, ஆனால் அவரைத் திருப்திப்படுத்த விருப்பம் இருந்தால் மட்டுமே. பிறப்பால் பிரம்மச்சாரியான ஹனுமான் ஜீ, நல்லொழுக்கம், சமய அனுசரிப்பு, பிரம்மச்சரியம், ஏழைகளுக்கு சேவை செய்தல், வேதம், மகான்கள், பெரிய மனிதர்கள், பக்தர்கள் மற்றும் பக்தி, நம்பிக்கை மற்றும் கடவுள் மற்றும் அவரது நிலையான தோழரான ஸ்ரீ. ஹனுமான் ஜி திருப்தியடைந்தார், ஸ்ரீ ரகுநாத் ஜி உடனடியாக மகிழ்ச்சி அடைகிறார். வாழ்க்கை மற்றும் பிறப்பின் அர்த்தமும் வெற்றியும் மாருதியின் மகிழ்ச்சியில் உள்ளது.

வால்மீகி ராமாயணம், அத்யாத்மா ராமாயணம் மற்றும் புராணங்களில் அனந்த் மாகாலயா கிருபாமூர்த்தி அஞ்சானந்தனின் பக்திமிக்க பாத்திரம் விரிவாக விவரிக்கப்பட்டுள்ளது. அந்த அருள் மூர்த்தியான மகாவீர் ஹனுமான் ஜி உங்களுக்கு அருள் புரியட்டும்!

சங்கத்மோச்சன் ஹனுமான் சாலிசா மற்றும் மனதின் சக்தி hanuman chalisa telugu | ஹனுமான் சாலிசா தெலுங்கு | hanuman chalisa telugu pdf

இந்த உலகம் கர்மமானது. இயற்கையும் அதன் இயல்பான வேகத்தில் அதன் வேலையில் எப்போதும் தயாராக உள்ளது. செயல் என்பது இயக்கம், இறுதியில் செயலே வாழ்க்கை. மனிதன் செயல்படவில்லை என்றால்

அப்படிச் செய்தால், வாழ்க்கையில் எந்த சாதனையையும் பெற முடியாது. செயலின் விளைவு பலனை அடைவது. வேலையைச் செய்வதற்கு முன், வேலையின் இலக்கு தீர்மானிக்கப்படுகிறது. சில சமயங்களில் வேலை செய்யும் இலக்கை அடைய முடியாமல் போவது அடிக்கடி காணப்படுகிறது. அத்தகைய சூழ்நிலையில், மனிதன் விரக்தி மற்றும் மனச்சோர்வு ஆகியவற்றால் சூழப்படுகிறான். அவர் அபாயகரமானவராகி, எல்லாவற்றையும் அதிர்ஷ்டத்தால் அடையலாம், கர்மாவால் அல்ல என்று நினைக்கத் தொடங்குகிறார்.

பெரும்பாலும், ஏமாற்றம் காரணமாக, கோழைகள் வாழ்க்கையில் ஏமாற்றமடைந்து தற்கொலை செய்து கொள்கிறார்கள். உண்மையில், இந்த பயமும் தற்கொலையும் விரக்தியின் விளைவுகளே. பலனை அடைவதில் அதிக பற்று அல்லது பற்றுதல் இருந்தாலும் இந்த நிலை ஏற்படும். வாழ்க்கையில் வெற்றி தோல்வியின் வரிசையும் இரவும் பகலும் போலத்தான். அடர்ந்த கருப்பு இரவு என்றென்றும் நிலைக்காது, பகலின் பிரகாசமான சூரிய ஒளி ஒவ்வொரு காலையிலும் ஒரு புதிய செய்தியுடன் வருகிறது.

மன ஆற்றல் மற்றும் சிந்தனை :- மனிதனின் அனைத்து செயல்பாடுகள், ஆசைகள், தீர்மானங்கள் மற்றும் தேர்வுகளின் மையப் புள்ளி மனித மனம். கீதையில் கூட, ஸ்ரீ கிருஷ்ணர் அர்ஜுனனுக்கு மனம் ஒரு வலிமைமிக்க குதிரையைப் போன்றது என்று விளக்குகிறார். உளவியலின் படி, ஒரு மனிதனின் ஆளுமையை உருவாக்குவதில் மனம் அல்லது மன சக்தி முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. மனம் இருப்பதால், அவருக்கு ‘மனுஜ்’ என்றும், மனிதர் என்றும் பெயரும் வழங்கப்படுகிறது.

ரயிலின் எஞ்சினில் உள்ள ஆற்றலின் காரணமாக, ரயிலில் பல பெட்டிகள் சீராக இயங்குவதைப் போலவே, மன சக்தியும் மனிதனின் செயல்பாடுகளையும் நடத்தையையும் தூண்டுகிறது மற்றும் இயக்குகிறது. மன ஆற்றல் இயற்கையானது. இந்த மன சக்தி வாழ்க்கையைத் தக்கவைத்து, வாழ்க்கையின் வளர்ச்சி மற்றும் வளர்ச்சியுடன் தொடர்கிறது. மிருகங்களிலோ, பறவைகளிலோ அல்லது பிற உயிரினங்களிடமோ அந்த வடிவில் மன ஆற்றல் உருவாகவில்லை. அதனால்தான் மனிதன் தன் விருப்பப்படி அவற்றைக் கட்டுப்படுத்த முடியும்.

மனதின் சக்தி அறிய முடியாதது மற்றும் மனதின் கோட்டை மிகவும் சக்தி வாய்ந்தது. மனம் எப்போதும் அமைதியாகவும் அமைதியாகவும் இருக்காது, அது ஓய்வெடுக்காது, அது எப்போதும் ஒரு திசையில் அல்லது மற்றொன்றில் சிந்தித்துக்கொண்டே இருக்கிறது, அது நகர்கிறது. எரிமலைக்குள் இருக்கும் எரிமலைக்குழம்பு எரிமலைக்குழம்புகளால் நிரம்பியிருப்பதைப் போலவே, மனதிலும் விருப்பமும் விருப்பமும் இருக்கும். சிந்தனை சக்தியின் மையப்புள்ளி மனம்.

மனதின் இயக்கம் நிலையற்றது மற்றும் இயற்கையால் சுயாதீனமானது. பயிற்சி மூலம் மட்டுமே கட்டுப்படுத்த முடியும். மனதின் படி நேர்மறை மற்றும் எதிர்மறையான சிந்தனை வடிவங்கள் உள்ளன. நமது இன்ப துன்பங்களுக்கும் மனமே காரணமாகிறது. மனதின் தோற்கடிக்க முடியாத சக்தியை நேர்மறையான சிந்தனை வடிவமாக மாற்றுவதன் மூலம், ஒரு நபர் தோற்கடிக்க முடியாதவராகவும் மாறுகிறார். இந்த சிந்தனை உறுதியின் வடிவத்தை எடுக்கும். இந்த எண்ணம் ஆசையாக மாறுகிறது. காளிதாஸ் அறிக்கை – “ஆசை அடையாத இடம் இல்லை.”

மனதின் வெற்றியும் தோல்வியும் :- மனதின் வெற்றி என்றால் – உலகை வெல்வது, அதாவது மனிதன் எதை வேண்டுமானாலும் சாதிக்க முடியும், ஆக முடியும். இது மிகவும் ஆற்றலையும் சக்தியையும் கொண்டுள்ளது. அதன் அபார வேகம், அளப்பரிய சக்தியை எழுப்ப முடிந்தால், மனிதனின் பாதை எப்போதும் வெற்றியை நோக்கி நகர்கிறது. அதில் அதிர்வு இருக்கும்போதுதான் கை வேலை செய்ய உயர்கிறது.

கிங் புரூஸின் மிகவும் பிரபலமான கதை இந்த சிந்தனைக்கு ஒரு நேர்மறையான சுழற்சியை அளிக்கிறது. எறும்பின் வெற்றி அவனது மனதைத் தூண்டும் போது, ​​வலுவான நம்பிக்கையை, வலிமையை எழுப்பி, அவனது தன்னம்பிக்கையை சவால் செய்யும் போது, ​​அவனுக்கு சவால் விடும் போது, ​​சிந்தனை நேர்மறையாகி, அவனுக்கு விஜயஸ்ரீயைக் கொடுக்கிறது. போர்க்களத்தில் நெருப்பை உமிழும் பீரங்கிகளுக்கு முன்னால் வீரர்களின் உறுதியான ஆற்றல், நேர்மறை சிந்தனை, அச்சமின்றி முன்னேறத் தூண்டுகிறது. துருவின் கதை மன உறுதி மற்றும் நேர்மறையான சிந்தனையின் ஒரு வடிவம்.

அலெக்ஸாண்டருக்கு உலகையே வெல்ல வேண்டும் என்ற ஆசை மனதின் பெரும் வேகம். எவரெஸ்ட் சிகரத்தில் கொடி கட்டிப் பறந்த டென்சிங்கின் வெல்ல முடியாத மன வலிமை, மீண்டும் மீண்டும் பனிப் புயல்களைச் சந்திக்கச் சவால் விடுகிறது. கடலின் மடியில் மூழ்கிவிடுவோமோ என்ற அச்சத்தில் மறைந்திருக்கும் முத்துக்களை கடற்கரையில் அமர்ந்திருப்பவர் எப்படிப் பெறுவார்.

எனவே, மனதை ஒளிரச் செய்வதே இலக்கை நோக்கி நகரும் தொடக்கமாகும். இலக்கை அடையும் வரை நிறுத்துவது அர்த்தமுள்ள சிந்தனை அல்ல. தோல்விக்கும் ஓய்வுக்கும் எந்த சம்பந்தமும் இல்லை.

வெற்றி என்பது மனதின் வெற்றி என்பது போல, தோல்வி என்பது மனதின் தோல்வி. வெற்றியோடு தோல்வியும் வரும் என்பது படைப்பின் மாறாத விதி. ஆனால் தோல்வி எப்போதும் இருக்கும் என்று அர்த்தம் இல்லை. மனதின் சிந்திக்கும் சக்தி எதிர்மறையான வடிவத்தை எடுக்கும் போது, ​​அது தளர்வடைகிறது, அது பயமாகிறது, அது தோல்வியை மட்டுமே பெறுகிறது. அறிவொளி மற்றும் உணர்வுள்ள நபர்களின் அறிக்கைகள், அவர்களின் வாழ்க்கை சூழல்கள் மற்றும் எடுத்துக்காட்டுகள் விரக்தியடைந்த மனதுக்கு புதிய சக்தியை அளிக்கின்றன. ஒரு குவளையில் பாதி தண்ணீர் இரண்டு வடிவங்களில் இருக்கும். பாதி நிரம்பியது, பாதி காலியானது. பாதி வெறுமை என்று சொல்வது எதிர்மறையான வடிவத்தையும், பாதி முழுதாகச் சொல்வது நேர்மறை வடிவத்தையும் வெளிப்படுத்துகிறது.

மனதின் ஏமாற்றம் படிப்படியாக உடலை வலுவிழக்கச் செய்து, சோர்வு மற்றும் மனச்சோர்வுக்கு ஆளாகிறது. சிரிப்பும் அழுகையும் மனதின் உணர்வுகள். கயிற்றை பாம்பாக எண்ணுவது மனதின் பயம். மனதின் ஆழம் கடலை விட ஆழமானது. பின்னர் மனதின் நனவு, ஆழ்நிலை போன்றவை உள்ளன. ஆழ்மனதின் அடுக்குகளில் பல ரகசியங்கள் மறைந்து கிடக்கின்றன.

மனதை தோல்வியில் இருந்து பிரிப்பதற்கான வழிமுறைகள், துணிச்சலான, மாபெரும் தியாகம் செய்தவர்களின் கதாபாத்திரங்கள், உறுதிமொழிகள் மற்றும் உறுதியான ஆற்றலைப் பெற்றவர்களைப் படித்து சுயபரிசோதனை செய்வதுதான். நிலைமை எப்போதும் ஒரே மாதிரியாக இருக்காது என்ற பிரபஞ்சத்தின் உண்மையை ஏற்றுக்கொள்வது.

எளிதில் செல்லும் ஒரு இளைஞன் யானையின் வாலைப் பிடித்துக் கொள்கிறான், ஆனால் யானை ஒரு மனச்சோர்வடைந்த மனிதனை இழுத்துச் செல்கிறது, ஒரு நல்ல உணவை உட்கொள்வதன் மூலம் அதிக சக்தி வாய்ந்தவராக மாற வேண்டும் என்று கவலைப்படுகிறார். விரக்தியான மனதின் விளைவு மட்டுமே இக்கதையில் வெளிப்பட்டுள்ளது. எனவே, வாழ்க்கையில் ஏமாற்றத்தில் கைகளை கட்டிக்கொண்டு உட்காராமல், நேர்மறை சிந்தனையுடன் தொடர்ந்து பணியாற்றுவதே உயிருடன் இருப்பதற்கான சான்றாகும், இல்லையெனில் மனிதன் உயிருடன் இருக்கும்போதே இறந்துவிடுகிறான்.

நண்பர்களே, மேலே கொடுக்கப்பட்டுள்ள இந்தி PDF இல் ஹனுமான் சாலிசாவின் இரண்டு வகையான PDF கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

அல்லது உள்ளது முதல் PDF இல், சாலிசாவுடன், அதன் அர்த்தமும் சரியான பாராயண முறையும் விளக்கப்பட்டுள்ளது; அதே இரண்டாவது PDF இல், அசல் ஹனுமான் சாலிசா மட்டுமே கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. கொடுக்கப்பட்டுள்ள இரண்டு PDFகளும் மொபைல்களில் படிக்க சிறந்தவை.

Leave a Comment